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Kumb. Na CDC/05/20/VOL II/75                                                           19  Julai, 2024 
 

TANGAZO LA KAZI 
 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Chato amepokea kibali cha Ajira mpya 

kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawla 

Bora chenye kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024.  Hivyo  anapenda 

kuwatangazia  watanzania  wote  wenye   sifa  kutuma maombi kwa kada nne (04) 

kama zilivyoainishwa kwa kuzingatia sifa tajwa: - 

 
1.0     MSAIDIZI WA MAENDELEO YA JAMII DARAJA LA II NAFASI KUMI (10) 

 
1.1     MAJUKUMU YA KAZI 

 

i.     Kusaidia kubuni na kupanga mipango na miradi katika eneo lake 
ii. Kusaidia uwezeshaji na uppatikanaji wa mafunzo kuhusu masuala ya maendeleo 

katika eneo lake 
iii.     Kushiriki katika utekelezaji wa shughuli za maendeleo 
iv.     Kusaidia kutoa elimu kuhusu kazi za kujitegemea katika eneo lake 
v. Kuandaa na kutoa taarifa za kazi za maendeleo ya jamii kila mwezi kwa uongozi 

wa Kijiji na kwa msimamizi wake wa kazi. 
vi.     Kusaidia kuunda vikundi vya kijamii na kimaendeleo 
vii.     Kutambua na kuwezesha kaya masikini kuinua Uchumi wao kupitia fursa na 

rasilimali zinazowazunguka 
viii.     Kufanya kazi zingine atakazo pangiwa na mkuu wake wa kazi 

 
1.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye elimu ya Kidato cha nne/sita aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti (NTA LEVEL 5) ya maendeleo ya jamii kutoka vyuo vya 

maendeleo ya jamii au vyuo vingine vinavyotambulika na serikali katika mojawapo 



ya fani zifuatazo; Maendeleo ya Jamii, Sayansi ya jamii,Masomo ya Maendeleo, 

Mipango na Usimamizi wa Miradi, Jinsia na Maendeleo, na Maendeleo vijijini. 
 
 
 

1.1.2  MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwezi. 
 

 
2.0      MSAIDIZI  WA  KUMBUKUMBU  II  (“Records  Management  Assistant II”) 

NAFASI   02 
 
2.1   KAZI NA MAJUKUMU 

 
i. Kuorodhesha    barua    zinazoingia    masjala    kwenye    rejista    (incoming 

correspondence register) 

ii.      Kuorodhesha    barua     zinazotoka    nje     ya    Taasisi    kwenye     rejista 
 

(outgoing correspondence register) 
 

iii.     Kusambaza majalada kwa watendaji (action officers) 
 

iv.     Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji 
 

v.     Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/mafaili yanayohitajika na watendaji. 

vi.     Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa Kumbukumbu/nyaraka. 

vii.     Kuchambua, kuorodhesha     na     kupanga     kumbukumbu/nyaraka     katika 

makundi kulingana na somo husika (Classification and Boxing) kwa ajili ya 

matumizi ya ofisi. 

viii.     Kuweka/kupanga  kumbukumbu/nyaraka  katika  reki  (File  Racks/Cabinets) 
 

katika masjala/vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu. 
 

ix.     Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka nk) katika mafaili. 
 

x.     Kushughulikia maombi ya Kumbukumbu/Nyaraka kutoka Taasisi za Serikali. 
 

xi.     Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na Msimamizi wake wa kazi. 
 

 

2.1.1   SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI) aliehitimu 

mafunzo ya stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya Utunzaji wa 

Kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa 

Kompyuta. 



 

2.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGS C 
 

 
3.0   MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III (“Village Executive”) NAFASI - 4 

 

 

3.1    KAZI NA MAJUKUMU 
 

i.     Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji 
 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa Raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani 
nmsimamizi wa utawala bora katika kijiji, 

 

iii.     Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya maendeleo katika Kijiji 

iv.     Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji 

v.     Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu 
 

vi.     Kuandaa  taarifa ya utekelezaji  wa  kazi katika  eneo  lake  na  kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umasikini 

na kuongeza uzalishaji mali. 

vii.     Mwenyekiti wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji 
 

viii.     Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji 

ix.     Kuwa Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika Kijiji 

x.     Kupokea, kusikiliza na kutatua migogoro ya wananchi 
 

xi.     Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za kijiji na; 
 

xii.     Kuwajibika kwa Mtendaji wa Kata. 
 
 
 

3.1.1    SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti au NTA level 5 katika mojawapo ya fani zifuatazo: 

Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na 

Sayansi ya Sanaa kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 
3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGS B 



4.0     DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 04 
 
4.1     KAZI NA MAJUKUMU 

 

i.   Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 
 

ii.    Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kazi. 
 

iii.    Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 
 

iv.    Kufanya kusambaza nyaraka mbalimbali. 
 

v.    Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari na 
 

vi.   Kufanya Usafi wa Gari. 
 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atavyoelekezwa na msimamizi wake. 
 
 
 

4.1.1    SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV) na kupata cheti cha mtihani wa kidato 

cha Nne (IV)    Awe  na  leseni  ya  Daraja  E  au  C  ya  uendeshaji magari 

ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka  mmoja (01) bila 

kusababisha ajali. Awe  amehudhuria mafunzo  ya  msingi ya  Uendeshaji 

Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha VETA au NIT au 

Chuo kingine kinachotambulika na Serikali. 

 
 
 

4.1.2    NGAZI YA MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGS B 
 

 
 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 18 na usiozidi 
miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

 
ii. Waombaji   wenye   ulemavu   wanahamasishwa   kutuma   maombi   na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira aina ya Ulemavu 
walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa 
Umma. 

 

 

iii. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza Carriculum Vitae 
(CV) yenye Anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 
barua pepe (E-mail adress) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 
wa kuaminika. 



 

iv.     “Provisional“/ Testimonials”/ “Statement of results” na hati za matokeo za kidato 
cha    Nne na Sita (Form IV and Form VI results slip) HAVITAKUBALIWA. 

 

 

v.     Waombaji  wote  waambatanishe  cheti  cha  kuzaliwa  kilichothibitishwa  na 
Mwanasheria/Wakili. 

 

 

vi.     Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 
isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

 

 

vii.     Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingia 
katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 
kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

 

 

viii.     Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 
katika Utumishi   wa Umma, wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 
yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010 

 

 

ix.   Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma vilivyothibitishwa na 
Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne, kidato cha Sita kwa 
wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 
kuzingatia sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced   Diploma/Dilpoma/Certificates,   -   Cheti 

cha  mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya 

Kitaaluma (Professional Certificate from Respective Boards). 

x.     Waombaji walisoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimethibitishwa na 
 

Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 
 

xi.     Uwasilishaji wa Taarifa na Sifa za kughushi, wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii.     Barua ya maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza. 
 

xiii.     Mwisho wa kupokea barua za maombi ni tarehe 28 Julai, 2024 
 

xiv.     MUHIMU:   Kumbuka   kuambatanisha   barua   yako   ya   maombi   ya   kazi 

iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu, aidha anuani ya barua hiyo ielekezwe 

kwa: 

 
 

MKURUGENZI MTENDAJI, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHATO, 

S.L.P 116, 



CHATO. 
 

xv.    Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani 

hii pia inapatikana kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa “Recruitment Portal 

xvi.     Maombi    yatakayowasilishwa    nje    ya    utaratibu    ulio    ainishwa    katika 

tangazo hili HAYATAFIKIRIWA. 
 

 
 
 
 
 

Limetolewa na; 
 

 
 
 
 
 
 
 

Mandia H.Kihiyo, 
MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

CHATO 


